Hội Nông dân xã Nghĩa Thọ tổ chức toạ đàm kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Hội Nông dân " 14/10/1930- 14/10/2023"
Sáng ngày 13/10/2023. Hội Nông dân xã Nghĩa Thọ tổ chức toạ đàm kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Hội
Hội Nông dân xã Nghĩa Thọ tổ chức toạ đàm kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Hội Nông dân " 14/10/1930- 14/10/2023"
Sáng ngày 13/10/2023. Hội Nông dân xã Nghĩa Thọ tổ chức toạ đàm kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Hội
Được sự nhất trí của BTV Đảng uỷ xã. Hội Nông dân xã Nghĩa Thọ tổ chức buổi toạ đàm kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Hội Nông dân " 14/10/1930 - 14/10/2023"
Về tham dự và chỉ đạo buổi toạ đàm có đồng chí Trương Công Cánh - Phó bí thư Đảng uỷ, CT UBND xã; Đồng chí Lê Xuân Giang Trực đảng cùng các đồng chí trong TT đảng uỷ, HĐND, UBND các ban ngành đoàn thể xã Nghĩa Thọ; trưởng phó các chi hội xóm.
Đc Lê Quý Dưỡng CT Hội Nông dân xã khai mạc buổi toạ đàm
Tại buổi tọa đàm, các đại biểu đã cùng nhau ôn lại truyền thống vẻ vang của tổ chức Hội Nông dân Việt Nam qua 93 năm thành lập và phát triển. Phát huy truyền thống cách mạng của nông dân cả nước, nông dân xã Nghĩa Thọ đã không ngừng lớn mạnh và trưởng thành. Hội đã đổi mới phương thức hoạt động thu hút, tập hợp hội viên tham gia sinh hoạt. Phong trao thi đua lao động sản xuất kinh doanh giỏi đã lan tỏa trong toàn hội, nhận được sự hưởng ứng của hội viên nông dân. Tích cực chuyển đổi cơ cấu cây trồng vật nuôi, áp dụng nhiều mô hình khoa học kỷ thuật vào trồng trọt, thành lập các tổ hội nghề nghiệp...
Đồng chí Hà Đông Trung - PCT HND xã lên ôn lại lịch sử 93 năm phát triển và trưởng thành của Hội Nông dân Việt Nam
Tại buổi toạ đàm, các đồng chí đến từ các chi hội đã đóng góp nhiều ý kiến, nêu những khó khăn, thách thức cũng như nêu ra một số giải pháp để khắc phục và nâng cao chất lượng hoạt động hội, phong trào của chi hội
Đồng chí Trương Công Cánh - PBT Đảng uỷ, CT UBND xã lên phát biểu chúc mừng và chỉ đạo
Đồng chí Lê Xuân Giang - thường trực Đảng uỷ xã đã lên phát biểu ý kiến, chỉ đạo và nhấn mạnh những việc làm của Hội trong thời gian tới cần tập trung cao độ hơn nữa để hoàn thành các tiêu chí về đích nông thôn mới nâng cao xã nhà.
Phải phát huy mạnh hơn nữa tinh thần của hội viên nông dân trong xây dựng quê hương, đổi mới trong phương thức tuyên truyền và tăng thêm thời gian sinh hoạt chi hội để từ đó nâng cao ý thức của hội viên.
Đồng chí cũng đã đánh giá cao những việc làm sát thực và hiệu quả tốt của Hội trong thời gian vừa qua. Phong trào sản xuất kinh doanh giỏi có nhiều mô hình nổi trội, có sức lan toả và tạo công ăn việc làm cho nhiều lao động nông thôn. Nhiều mô hình cánh đồng mẫu, mô hình trồng cây ăn quả,lúa thân thiện với môi trường trực tiếp triển khai ở các chi hội có hiệu quả cao.
Toàn cảnh buổi toạ đàm
Trong những năm qua, Hội Nông dân xã đã phát huy vai trò là trung tâm, nòng cốt trong phong trào nông dân, Hội đã không ngừng đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, vừa xây dựng tổ chức Hội trong sạch vững mạnh; vừa đoàn kết tập hợp, xây dựng giai cấp nông dân Việt Nam, chăm lo, bảo vệ quyền và lợi ích chính đáng cho hội viên nông dân; là cầu nối giữa Đảng, Nhà nước với nông dân; tuyên truyền, vận động nông dân thực hiện Nghị quyết, đóng góp vào phát triển nông nghiệp, nông dân, nông thôn. Góp phần hoàn thành các tiêu chí về đích nông thôn mới của xã nhà vào cuối năm 2023./.