Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân huyện có buổi tiếp xúc với cử tri xã Nghĩa Thọ.
24/11/2023
Lượt xem: 290
Ngày 23/11/2023, Tổ đại biểu HĐND huyện, đơn vị bầu cử xã Nghĩa Thọ gồm các: Bà Lê Thị Vinh UVBCH Đảng bộ, trưởng phòng LĐTB&XH huyện Nghĩa Đàn, ông Hoàng Thanh Trường– Phó ban Kinh tế - Xã hội đã có buổi tiếp xúc với cử tri xã Nghĩa Thọ tại nhà văn hoá xóm Màn Thịnh,
Ngày 23/11/2023 Tổ đại biểu HĐND huyện, đơn vị bầu cử xã Nghĩa Thọ gồm các: Bà Lê Thị Vinh UVBCH Đảng bộ, trưởng phòng LĐTB&XH huyện Nghĩa Đàn, ông Hoàng Thanh Trường– Phó ban Pháp chế HĐND huyện, đã có buổi tiếp xúc với cử tri xã Nghĩa Thọ, tại nhà văn hoá xóm Màn Thịnh .
Tại buổi tiếp xúc cử tri, đại diện Tổ đại biểu HĐND huyện đã thông báo tới cử tri xã Nghĩa Thọ thông báo dự kiến nội dung chương trình và thời gian tổ chức kỳ họp thứ 12 HĐND huyện khóa XX sắp tới; báo cáo kết quả phát triển kinh tế - xã hội của huyện năm 2023 và nhiệm vụ trọng tâm năm 2024; báo cáo kết quả giải quyết các kiến nghị của cử tri tại Kỳ họp trước.
Quang cảnh tiếp xúc cử tri tại
- Tại buổi tiếp xúc trong không khí dân chủ, thẳng thắn, cử tri xã Nghĩa Thọ đã quan tâm và kiến nghị đến các đại biểu HĐND huyện một số nội dung như: Đề nghị quan tâm đến việc sáp nhập xã, việc chỉnh lí bìa đất cho các hộ làm đường giao thông thông thôn mới, cử tri quan tâm đến một số lĩnh vực như cấp giấy chứng nhận cấp bìa đất cho các hộ dân khu vực Lô Trảu, một số đường dây điện không đảm bảm an toàn, đường viễn thông mất mỹ quan, việc tách hộ nhập khẩu còn gặp khó khăn…..
Thay mặt UBND xã Ông Trương Công Cánh CT UBND xã đã tiếp thu trả lời các ý kiến thuộc thẩm quyền quản lí.
Quang cảnh tiếp xúc cử tri
Sau khi lắng nghe các ý kiến kiến nghị của cử tri, Bà Lê Thị Vinh tiếp thu ghi nhận và giải trình một số nội dung thuộc thẩm quyền. Đồng thời, tiếp thu các ý kiến, kiến nghị của cử tri để tổng hợp, trình HĐND huyện trong kỳ họp tới./.
Lê Quyên